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TAARIFA KWA UMMA 

 

MABORESHO YA MITA ZA LUKU KWA WATEJA WA KANDA YA KATI NA KANDA YA KASKAZINI 

 

Jumatatu,19 Agosti 2024 

          

Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO) linawataarifu wateja wake kuhusu zoezi la maboresho ya mfumo 

wa mita za Luku ambapo sasa ni zamu ya mikoa ya Morogoro, Dodoma, Singida, Manyara, Arusha, 

Kilimanjaro na Tanga.  

 

Zoezi hilo litaanza kufanyika katika mikoa hiyo kuanzia tarehe 26 Agosti 2024. Maboresho haya yanalenga 

kuendana na viwango vya mifumo ya LUKU vya kimataifa na kuongeza ufanisi na usalama wa mita za 

LUKU nchini. 

  

Mteja atakaponunua umeme kwa mara ya kwanza kuanzia tarehe tajwa atapokea tarakimu kwenye 

makundi matatu, kila kundi likiwa na tarakimu ishirini. Kundi la kwanza na la pili la tarakimu yatakuwa kwa 

ajili ya maboresho na kundi la tatu la tarakimu litakuwa ni la umeme ulionunuliwa.  

 

Mteja ataingiza tarakimu za kila kundi kwa kufuata mpangilio unaosomeka kwenye risiti ya malipo au 

ujumbe mfupi wa simu (sms) na kila atakapoingiza kundi moja Mteja atapaswa kubonyeza alama ya 

kukubali ya # au mshale wa kukubali ↵ na hapo atakuwa amefanikiwa kuboresha mita yake na kupokea 

kiwango cha umeme alichonunua.    

 

Zoezi hili ni bure na litafanyika mara moja tu kwa mteja, baada ya kufanya hivyo mteja atakuwa amefanya 

maboresho hayo na ataendelea kupata kundi moja la tarakimu ishirini kila anapofanya manunuzi ya 

umeme. 

 

Kwa taarifa zaidi wasiliana nasi kupitia namba ya huduma kwa wateja 0748 550 000 au namba za huduma 

kwa wateja mikoa husika au WhatsApp 0748 550 000 na mitandao yetu ya kijamii. 

 

Shirika linawahimiza wateja wake wote kuendelea kununua umeme ili kuweza kufanya maboresho hayo 

kwenye mita zao ambapo ukomo wa zoezi hili katika maeneo yote nchi nzima utakuwa tarehe 24/11/2024. 
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